अंथूर्णे पालखी तळ व क्रीडांगणावर 'तिसऱ्या डोळ्या'ची गरज; सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवण्याची नागरिकांमधून जोरदार मागणी.
टवाळखोरांचा आणि मद्यपींचा सुळसुळाट मात्र, गेल्या काही दिवसांपासून या परिसरात रात्रीच्या वेळी काही संशयित आणि टवाळखोर तरुणांचा वावर वाढला आहे.
अंथूर्णे (प्रतिनिधी):
इंदापूर तालुक्यातील अंथूर्णे येथील श्री संत तुकाराम महाराज पालखी तळ आणि त्याला लागून असलेल्या क्रीडांगणावर** वाढत्या टवाळखोरीला आणि अनुचित प्रकारांना आळा घालण्यासाठी प्रशासनाने या परिसरात 'तिसरा डोळा' म्हणजेच सीसीटीव्ही (CCTV) कॅमेरे तातडीने बसवावेत, अशी जोरदार मागणी ग्रामस्थ, खेळाडू आणि पालकांमधून केली जात आहे.
संत तुकाराम महाराजांच्या पालखी सोहळ्याचा मुक्काम असणारा हा पालखी तळ आणि शेजारील क्रीडांगण हे गावाच्या मध्यवर्ती ठिकाणी आहे. दररोज सकाळी आणि संध्याकाळी लहान मुले, तरुण खेळाडू, ज्येष्ठ नागरिक आणि महिला मोठ्या संख्येने या क्रीडांगणावर फेरफटका मारण्यासाठी व खेळाचा सराव करण्यासाठी येतात.
टवाळखोरांचा आणि मद्यपींचा सुळसुळाट
मात्र, गेल्या काही दिवसांपासून या परिसरात रात्रीच्या वेळी काही संशयित आणि टवाळखोर तरुणांचा वावर वाढला आहे. अंधाराचा फायदा घेऊन क्रीडांगणावर मद्यप्राशन करणे, सिगारेट-गुटखा पिऊन कचरा करणे आणि बीअरच्या बाटल्या फोडणे असे प्रकार वाढले आहेत. यामुळे सकाळी सरावासाठी येणाऱ्या खेळाडूंना आणि महिलांना मोठा त्रास सहन करावा लागत आहे. तसेच पालखी तळाच्या सुरक्षिततेचा आणि परिसरातील शांततेचा प्रश्न निर्माण झाला आहे.
सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांमुळे गुन्हेगारीला बसेल वेसण
या संपूर्ण परिसरात जर महत्त्वाच्या ठिकाणी हाय-डेफिनिशन (HD) सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवले, तर टवाळखोरी करणाऱ्यांवर आणि असामाजिक तत्वांवर कायद्याचा धाक निर्माण होईल. तसेच भविष्यात घडणाऱ्या संभाव्य चोरीच्या वा इतर अनुचित घटनांना अटकाव बसण्यास मदत होणार आहे.
ग्रामस्थ आणि खेळाडूंचे म्हणणे:**
"पालखी तळ आणि क्रीडांगण ही आपल्या गावाचा मानबिंदू आहे. येथे दररोज शेकडो नागरिक येतात. महिला व खेळाडूंच्या सुरक्षिततेसाठी आणि परिसराचे पावित्र्य जपण्यासाठी ग्रामपंचायत आणि पोलीस प्रशासनाने येथे तात्काळ सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवून योग्य त्या उपाययोजना कराव्यात."
आता या रास्त मागणीकडे अंथूर्णे ग्रामपंचायत, पोलीस प्रशासन आणि लोकप्रतिनिधी कधी लक्ष देतात आणि 'तिसऱ्या डोळ्या'ची नजर कधी बसवतात, याकडे संपूर्ण पंचक्रोशीचे लक्ष लागले आहे.
महाराष्ट्र सोशल मीडिया.
